R.N.I.MAHMAR/2010/33579

Sunday, December 5, 2021

R.N.I.MAHMAR/2010/33579

Home गैजेट्स Google Account होणार अपडेट, पूर्वीपेक्षा असणार जास्त सुरक्षित

Google Account होणार अपडेट, पूर्वीपेक्षा असणार जास्त सुरक्षित

 

मुंबई | सध्याच्या डिजिटल युगात, Google आता फक्त एक सर्च इंजिन राहिले नाही तर खऱ्या अर्थाने ते आपल्या जीवनाचा एक आवश्यक भाग बनले आहे. सध्या Google ही प्रत्येकाची गरज बनली आहे. जो इंटरनेट वापरतो त्याच्या जवळ Google Account आहे. Google Account हे केवळ Account नाही तर ते आपल्या सर्वांच्या व्हर्चुअल माहितीची गुरुकिल्ली आहे. त्यामुळे सुरक्षित राहणे अत्यंत आवश्यक आहे.

Google Account वरील वन क्लिक लॉगिन सिस्टीम लवकरच संपेल. तुमच्या खात्यात लॉग इन करण्यासाठी तुम्हाला तुमचे Account अपडेट करावे लागेल. आपण आपले Google Account पासवर्डने सिक्योर ठेवतच असतो मात्र Google ही वेळोवेळी स्वतःला अपडेट करत राहते. Google पुन्हा एकदा स्वतःला अपडेट करणार आहे.

Google 9 नोव्हेंबरला स्वतःला अपडेट करणार आहे. आता तुम्हाला एक मोठे सिक्युरिटी अपडेट मिळेल. Google Account चे टू-स्टेप व्हेरिफिकेशन ऑटोमॅटिकपणे Active केले जाईल. तुम्हाला या अपडेटबद्दल माहिती मिळेल. तुमचे Google Account अपडेट करण्यासाठी, तुम्हाला तुमचे Account अपडेट करावे लागेल.

तुमचे Google खाते सिक्योर ठेवण्यासाठी, तुम्ही Google च्या टू-स्टेप व्हेरिफिकेशनचा खूप फायदा घेऊ शकता. यासाठी तुम्ही सिक्योरिटी चेकअप टूलद्वारे तुमचे Account तपासत राहिले पाहिजे. एकदा तुम्ही टू-स्टेप व्हेरिफिकेशन केल्यानंतर, तुम्ही नवीन डिव्हाइसवर साइन इन करता तेव्हा तुम्हाला एक अलर्ट मिळेल. जर तुमच्या खात्याशी इतर कोणी छेडछाड केली तर तुम्हाला लगेचच त्याची माहिती मिळेल.

Google ने आपल्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर सांगितले की,’ 2021 च्या अखेरीस, कंपनी 15 कोटी Google युझर्ससाठी 2-Step Verification ऑटो-इनरोल करेल. यासह, 20 लाखांहून अधिक Youtube क्रिएटर्ससाठी 2-Step Verification लागू केले जाईल. याशिवाय, जर तुम्हाला कधीही सार्वजनिक नेटवर्क वापरायचे असेल तर, Google तुम्हाला Address Bar मध्ये वॉर्निंग देऊन सांगेल की हे डिव्हाइस तुमच्यासाठी सुरक्षित आहे की नाही.

Google ने अल्पवयीन मुलांचे संरक्षण करण्यासाठी एक नवीन टूल लाँच केले आहे, ज्यामध्ये कंपनी आई-वडील/गार्डियन आणि कायदेशीर प्रतिनिधींच्या विनंतीनुसार त्यांच्या सर्च रिझल्ट्समधून अल्पवयीन मुलांचे इमेजेस काढून टाकते. Google ने म्हटले आहे की, ते 18 वर्षाखालील कोणत्याही किशोरवयीन मुलाचे इमेजेस सर्च रिझल्ट्समधून काढून टाकेल. यासाठी, किशोर, त्यांचे आई-वडील/गार्डियन यांना Google कडे Request करावी लागेल.

Suraj Gaikwad

Author: Suraj Gaikwad

RELATED ARTICLES

खुशखबर| Apple कंपनी लवकरच लॉन्च करणार आतापर्यंतचा सर्वात स्वस्त Iphone

  नवी दिल्ली | आयफोन्सचा उच्चतम दर्जा, नावीन्यपूर्ण फीचर्स यांमुळे कोट्यवधी नागरिक याचे चाहते आहेत. अ‍ॅपल कंपनीही प्रत्येक नवा स्मार्टफोन दाखल करताना तो आधीच्या फोनपेक्षा...

पुढच्या आठवड्यात फेसबुकचे ‘हे’ फीचर बंद होणार, फेसबुक’ने केली घोषणा

  फेसबुकने नाव बदलल्यानंतर फेसबुकने आपल्या फेसबुक अॅपमध्ये एक मोठा बदल केला आहे. फेसबुकने केलेल्या बदलानुसार, आता यापुढे तुम्ही फोटो अपलोड केल्यावर दुसऱ्याला ऑटो टॅग...

गुगल आणि अँपलकडून ८ लाखांहून अधिक अॅप्सवर बंदी !

  नवी दिल्ली | गुगल आणि अॅपलने त्यांच्या स्टोअरमधून लाखो अॅप्सवर बंदी घातली आहे. Pixalate च्या 'एच १ २०२१ डिलिस्टेड मोबाईल अॅप्स रिपोर्ट'नुसार, २०२१ च्या...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

‘लोकसत्ता’चे संपादक तथा ज्येष्ठ पत्रकार गिरीश कुबेर यांच्यावर शाईफेक

  नाशिक | नाशिक येथील अखिल भारतीय मराठी साहित्य संमेलनात ज्येष्ठ पत्रकार गिरीश कुबेर यांच्यावर शाईफेक करण्यात आली असून या प्रकरणाची संभाजी ब्रिगेड यांच्या कार्यकर्त्यांनी...

ओमिक्रॉनबाबत राज्य सरकार सतर्क, मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे करणार टास्क फोर्सशी चर्चा

  मुंबई | कर्नाटक, गुजरात पाठोपाठ महाराष्ट्रातही ओमिक्रॉन वेरिएंटचा रुग्ण आढळल्याचे समोर आल्यानंतर राज्य सरकार सतर्क झाले आहे. डोंबिवलीतील युवकाला ओमिक्रॉन वेरिएंटचा संसर्ग झाला असल्याने...

ममतांचा मुंबई दौरा महाराष्ट्राला सुखावणारा, संजय राऊतांचं ‘रोखठोक’ मत

  मुंबई | तृणमूल काँग्रेसच्या अध्यक्ष आणि बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी मंगळवारी संध्याकाळी मुंबईत आल्या. विमानतळावरून त्या थेट प्रभादेवीच्या सिद्धिविनायक मंदिरात गेल्या. मंदिराबाहेर येऊन त्यांनी...

हे उपाय केले तर तुमच्या ब्लड प्रेशरच्या गोळ्या होतील कायमच्या बंद

  धकाधकीच्या आणि व्यास वेळामुळे आपल्या उत्तम आहार ,योग्य व्यायाम व पुरेशी झोप ही सुखी जीवनाची सोपी त्रिसूत्री कित्येकदा आपल्या लक्षात देखील राहत नाही. याच...

Recent Comments